ภวิสร ชื่นชุ่ม

ผู้เยี่ยมชม

pavisornchuenchum@gmail.com

ขอสอบถามเรื่องทุนการศึกษา (610 อ่าน)

Feb 20, 2017 15:05

สวัสดีครับ ผมจบ ป.โทที่จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย สาขาวิศวกรรมแหล่งน้ำ เกรด ป.ตรี 3.12 เกรด ป.โท 3.72 ตอนนี้เป็นนักวิจัยอยู่ที่จุฬาฯ พอดีได้ติดต่ออาจารย์ที่มหาวิทยาลัยเกียวโตเอาไว้ ซึ่งทางอาจารย์เขายินดีรับผมเป็น นศ. ป.เอก เรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ผมกำลังหาทุนการศึกษาเพื่อไปเรียนต่อ เนื่องจากอาจารย์ต้องการให้ไปเรียนเมษา 2018 ครับ ไม่ทราบว่ามีทุนประเภทที่เหมาะกับผมแนะนำบ้างมั๊ยครับ

161.200.88.167

ผู้เยี่ยมชม

pavisornchuenchum@gmail.com

JASSO

JASSO

ผู้ดูแล

info@jeic-bangkok.org

Mar 20, 2017 12:40 #1

แนะนำให้สอบถามกับทางมหาวิทยาลัยโดยตรงจะดีกว่าค่ะ เนื่องจากแหล่งทุนส่วนใหญ่จะให้ทางมหาวิทยาลัยเป็นคนช่วยดูแลเรื่องการรับสมัครหรือคัดเลือกนักศึกษาที่จะสมัครในเบื้องต้นก่อนค่ะ

58.181.144.114

JASSO

JASSO

ผู้ดูแล

info@jeic-bangkok.org

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน