สอบถามเกี่ยวกับทุนเรียนภาษา (215 อ่าน)
Jun 27, 2017 01:39
อยากสอบถามเกี่ยวกับทุนการศึกษาของ JASSO

สนใจเกี่ยวทุนช่วยเหลือค่าใช้จ่ายสำหรับนักศึกษาต่างชาติที่ศึกษาต่อประเทศญี่ปุ่นด้วยทุนส่วนตัวในสถานศึกษา ที่เป็นสถาบันสอนภาษาค่ะ ไม่ทราบว่า ถ้าตอนนี้เรียนจบแล้วสามารถสมัครเรียนกับสถาบันสอนภาษาได้ไหมคะ

ถ้าหากสมัครได้ ต้องเริ่มต้นยังไงคะ อ่านแล้วยังงงๆ ค่ะ แล้วต้องสอบ EJU ไหมคะ
Kai
Kai
สมาชิก

weibkreuz4@gmail.com
Jul 3, 2017 10:46 #1

1. ทุนของ JASSO สำหรับสถาบันสอนภาษา จะให้เดือนละ 30,000 เยน เท่านั้น โดยทางเราจะให้โควต้าไปยังสถาบันสอนภาษาและให้ทางสถาบันทำการคัดเลือกนักเรียนเพื่อขอรับทุนค่ะ

2. เรียนจบแล้วก็สมัครสถาบันสอนภาษาได้ค่ะ แต่ถ้าจะขอทุนจะต้องสมัครหลักสูตรระยะยาวเท่านั้น

3. ไม่ต้องสอบ EJU ค่ะ การสอบ EJU เพื่อขอทุนจะใช้ได้เฉพาะคนที่จะเข้าเรียนต่อในระดับปริญญาตรี วิทยาลัยอาชีวะ และวิทยาลัยเทคนิคเท่านั้นค่ะ

JASSO
JASSO
ผู้ดูแล
info@jeic-bangkok.org
ตอบกระทู้

ชื่อผู้โพส

CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน