สอบถามเกี่ยวกับข้อมูล TOEIC R ที่เอาไว้ใช้ยื่นตอนสอบเข้าเรียนครับ (81 อ่าน)
Jul 4, 2017 10:47
อยากทราบว่า TOEIC R ที่ญี่ปุ่นใช้เป็นเกณฑ์ในการสมัครเข้าเรียนต่อ ใช่ TOEIC ทั่วไปที่สอบกันในเมืองไทยรึเปล่าครับ
นิว
นิว
ผู้เยี่ยมชม

bokuhanewdesu@gmail.com
Jul 4, 2017 17:27 #1
สวัสดีค่ะ โดยส่วนมากจะใช้ TOEIC ประเภท Public ที่ทดสอบเฉพาะการฟังและอ่าน ซึ่งจัดสอบแค่เดือนละครั้ง และค่าสอบแพงกว่าค่ะ

สมัครที่ไทยที่ศูนย์สมัครสอบ TOEIC ได้เลยค่ะ

อย่างไรก็ดี ควรอ่านเอกสารการสมัครให้ละเอียดอีกครั้งก่อนสมัครค่ะ ว่าเขากำหนดตัวไหน
JASSO
JASSO
ผู้ดูแล
info@jeic-bangkok.org
ตอบกระทู้

ชื่อผู้โพส

CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน