สอบถามเรื่องการปฏิเสธ ใบ COE ครับ (46 อ่าน)
Aug 31, 2017 12:38
สวัสดีครับ ผมได้สมัครเรียนภาษาญี่ปุ่นกับโรงเรียนแห่งหนึ่งไป แล้วเค้าบอกใบCOE ประกาศผลว่าผ่านแล้ว(แต่ผมยังไมไ่ด้รับใบครับ)แล้วพ่อผมเปลี่ยนใจไม่อนุญาติให้ผมไปเนื่องจากกังวลเรื่องเกาหลีเหนือที่ผ่านมา ทางเจ้าหน้าที่ศูนย์ไทยบอกว่า ครั้งต่อไปถ้ามาเรียนต่ออาจจะมีปัญหากับทางตม. ไม่ทราบว่าควรจะแก้ไขยังไงดีครับ
171.97.79.158
นิว
นิว
ผู้เยี่ยมชม

bokuhanewdesu@gmail.com
Sep 6, 2017 09:46 #1
สวัสดีค่ะ ขอโทษที่ตอบช้านะคะ

อาจจะต้องยอมรับในส่วนนี้ค่ะ และต้องทำใจว่าถ้าสมัครครั้งหน้าอาจจะต้องโดนสัมภาษณ์นานกว่าปกติจากทางตม.ค่ะ
58.181.144.114
JASSO
JASSO
ผู้ดูแล
info@jeic-bangkok.org
ตอบกระทู้

ชื่อผู้โพส

CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน