ลูกครึ่งไทย-ญี่ปุ่นกับการสอบเข้า (46 อ่าน)
Sep 6, 2017 15:54
สวัสดีคะ

หนูเป็นเด็กนักเรียน ม.ปลาย ที่ประเทศไทยคะ

และได้รับHonors Scholarship Reservation ผ่านทางการสอบ EJU ประจำปี 2017 รอบที่ 1คะ

ไม่ทราบว่าถือ2สัญชาติไม่่ทราบว่าจะสามารถใช้ทุนได้ไหมคะ หรือ ต้องทิ้งสัญชาติญี่ปุ่นไหมคะ

ขอบพระคุณคะ
134.196.44.225
KNGS
KNGS
สมาชิก

saachi.chij@gmail.com
Sep 8, 2017 16:49 #1
สวัสดีค่ะ

เงื่อนไขสำคัญของการรับทุนนี้ข้อหนึ่งคือ น้องจะต้องถือวีซ่า College Student ค่ะ ซึ่งตรงจุดนี้อาจจะต้องสอบถามกับทางมหาวิทยาลัยที่จะไปศึกษาต่อว่าจะออกให้ในรูปแบบไหนค่ะ (ในกรณีีนี้เข้าใจว่าถ้าน้องสมัครแบบ帰国生徒 น่าจะไม่มีวีซ่าในส่วนนี้) ได้คำตอบจากมหาวิทยาลัย เรามาคุยกันอีกรอบนะคะ
58.181.144.114
JASSO
JASSO
ผู้ดูแล
info@jeic-bangkok.org
ตอบกระทู้

ชื่อผู้โพส

CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน