์Nevermetyou

ผู้เยี่ยมชม

pakpoom.singkora@gmail.com

สอบถามการสัมภาษณ์ทุน MEXT แบบ University rec. ของ Osaka University (526 อ่าน)

Dec 19, 2019 08:58

สวัสดีครับ

นี่เป็นโพสแรกที่ผมตั้งใน jasso นะครับ

เมื่อปลายเดือนที่แล้ว jasso ได้ลงข่าวเกี่ยวกับ ม osaka ประกาศแจกทุน mext สาขา robotics engineering ของคณะ Engineering science

เรืองคือผมได้ผ่านรอบแรกไปสู่รอบสัมภาษณ์แล้วครับ จึงมาสอบถามรุ่นพี่ๆ ที่เคยมีประสบการณ์อะไรแบบนี้ว่า ควรเตรียมตัวอย่างไร? มีคำถามอะไรควรเตรียมเป็นพิเศษไหม? ปกติเขาถามอะไรบ้าง ?

ขอขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

210.160.8.65

ผู้เยี่ยมชม

pakpoom.singkora@gmail.com

คุณแม่ เคยพาลูกไปสอบ

ผู้เยี่ยมชม

rattaya.s@outlook.com

Dec 20, 2019 07:21 #1

เคยพาลูกไปสอบมาคะ เดือน กุมภาพันธ์ปี 2019 สาขา Informatics ที่โรงแรมโนโวเทล สยาม มีอาจารย์จากญี่ปุ่น มหาวิทยาลัยโอซาก้า มาทดสอบเอง มีสอบข้อเขียน เป็นภาษาญี่ปุ่น เน้น ฟิสิกส์ เคมี ของปริญญาตรี จากนั้นก็รอสัมภาษณ์ อาจารย์ 7 ท่าน สัมภาษณ์นาน สัมภาษณ์ภาษาญี่ปุ่น เน้นเรื่องทั่วไป บ้านเราที่กำลังเกิดในปัจจุบัน

184.82.111.76

ผู้เยี่ยมชม

rattaya.s@outlook.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน