จาร

จาร

ผู้เยี่ยมชม

jkumgumjorn@yahoo.co.jp

ไม่มีผู้ค้ำประกัน (208 อ่าน)

Feb 3, 2020 18:47

กรณีที่ไม่มีผู้ค้ำประกันและไม่สามารถค้ำประกันตัวเองได้ สามารถให้สถานศึกษาหรือหน่วยงานของรัฐที่ไทย ค่ำประกันแทนได้ไหมครับ กรณีมีความร่วมมือกัน ทางญี่ปุ่นจะอนุญาตไหมครับ

126.159.250.29

จาร

จาร

ผู้เยี่ยมชม

jkumgumjorn@yahoo.co.jp

JASSO

JASSO

ผู้ดูแล

info@jeic-bangkok.org

Mar 9, 2020 10:26 #1

กรณีที่เป็นทุนการศึกษาหรือมีหน่วยงานที่ออกค่าเล่าเรียนให้อาจจะค้ำประกันได้ในฐานะ Financial Guarantorค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจจะต้องถูกพิจารณาเป็นรายกรณีไป ถ้าน้องกังวลว่าอาจจะขอวีซ่านักเรียนไม่ผ่าน อาจจะต้องโทรไปรับคำปรึกษาจากสถานทูตญี่ปุ่นประจำประเทศไทยโดยตรงค่ะ

58.181.144.114

JASSO

JASSO

ผู้ดูแล

info@jeic-bangkok.org

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน