อิอิ

อิอิ

สมาชิก

Ratthaphong.ra.62@ubu.ac.th

ทุน Research Student (265 อ่าน)

May 21, 2020 14:45

สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่าการขอทุน research student ที่ญี่ปุ่น เราต้องได้รับการตอบรับจาก advisor ที่ญี่ปุ่นก่อนแล้วค่อยขอทุน research student หรือ ต้องยื่นขอทุนก่อนครับ ขอบคุณครับ

183.89.80.140

อิอิ

อิอิ

สมาชิก

Ratthaphong.ra.62@ubu.ac.th

JASSO

JASSO

ผู้ดูแล

info@jeic-bangkok.org

Jun 9, 2020 13:56 #1

หากต้องการสมัครทุนประเภท Research Student

ในเบื้องต้น ยังไม่จำเป็นต้องได้รับการตอบรับจาก Advisor ที่ญี่ปุ่นค่ะ เพียงแค่มีรายชื่อของAdvisor ก็พอค่ะ

หากเอกสารผ่าน สอบคัดเลือกและสัมภาษณ์ผ่าน ทางสถานทูตฯ จะให้ผู้ผ่านการคัดเลือกดำเนินการติดต่อไปยังAdvisor ญี่ปุ่นค่ะ

58.181.144.114

JASSO

JASSO

ผู้ดูแล

info@jeic-bangkok.org

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน